Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Diện tích 1 mặt đáy của khối kim loại đó là:
24 : 6 = 4 ( dm2 )
Ta có:
4 = 2 x 2
Vậy độ dài 1 cạnh của khối kim loại đó là: 2 dm
Thể tích của khối kim loại đó là:
2 x 2 x 2 = 8 ( dm3 )
Đổi 8 dm3 = 800 cm3
800 cm3 gấp 500 cm3 số lần là:
800 : 500 = 1,6 ( lần )
500 cm3 kim loại đó cân nặng:
60 : 1,6 = 37,5 ( kg )
Đ/S: 37,5 kg
Đặt chai nước là a,vỏ là b,lượng nước trong chai là c.(kg)
Ta có : b + c = a
Lại có a - c = b
<=> a - 1/4 = b
=> 5/6 - 1/4 = b
b = 7/12
Vậy lượng nước trong chai nặng 7/12 kg.
Nước trong chai nặng
\(\frac{5}{6}-\frac{1}{4}=\frac{7}{12}\left(kg\right)\)
Đáp số \(\frac{7}{12}kg\)
thể tích khối kim loại 33,2g là:
33,2:16,6*2,4=4,8 (cm3)
đ/s: 4,8 cm3
nhớ k đúng cho tớ nha
1kg