Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Quãng đường AB bằng 40. 5 4 = 50(km),
Thời gian ô tô đi từ B đến A là 50 : 5 = 1 (giờ).
Vậy thời gian cả đi và về của ô tô là 5 4 +1 = 9 4 giờ
Thời gian ô tô đi từ A đến B là
175 : 50 =3,5 giờ
Ô tô đến B quay về A lúc
(175- 45 ) :52 = 2,5 giờ
Vận tốc xe đạp là
45 : ( 45 +0,5) giờ =15 (km/giờ)
Đáp số : 15 km/giờ
Thời gian ô tô đi từ A đến B là
175 : 50 =3,5 giờ
Ô tô đến B quay về A lúc
(175- 45 ) :52 = 2,5 giờ
Vận tốc xe đạp là
45 : ( 45 +0,5) giờ =15 (km/giờ)
Đáp số : 15 km/giờ
a,lúc đi 1:40=\(\frac{1}{40}\)giờ
lúc về 1:50=\(\frac{1}{50}\)giờ
b,cả đi lẫn về là \(\frac{1}{40}\)+\(\frac{1}{50}\)=\(\frac{5}{200}\)+\(\frac{4}{200}\)=\(\frac{9}{200}\)giờ
c,Đổi 4 giờ 30 phút = 4,5 giờ
Quãng đường AB là 4,5 :\(\frac{9}{200}\)=100 km

36 km/giờ
36km/giờ
Độ dài quãng đường là:
\(40,5\cdot\dfrac{5}{4}=50,625\left(km\right)\)
Thời gian ô tô đi từ B về A là 50,625:45=1,125(giờ)
Tổng thời gian cả đi lẫn về là:
1,25+1,125=2,375(giờ)