Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Thời gian chạy trong 1 tuần là 18x6=108 phút=1,8 giờ
Mỗi giờ xe máy đi được nhiều hơn xe đạp 24 km.
Giải thích:
Vận tốc người đi xe đạp là:
54 : 4,5 = 12 (km/giờ)
Vận tốc người đi xe máy là:
54 : 1,5 = 36 (km/giờ)
Hiệu vận tốc là:
36 – 12 = 24 (km/giờ)
Câu 1:Quy luật là n*n-1
Câu 2
Giải
Đổi:1 giờ=60 phút
60 phút gấp 5 phút số lần là
60:5=12(lần)
60 phút người đó đi được là:
350*12=4200(m)
Đổi:4200m=4,2 km
Đ/s:4,2 km
Câu 3:
Tự nghĩ đi
Có :
8=3+5
23=8+5.2
68=23+5.3
203=68+5.4
=> Số tiếp theo là 203+5.5=228
a) Một ô tô đi với vận tốc trung bình 52km/giờ. Vậy, 1 giờ ô tô đó đi được quãng đường là 52 km.
5km472m = 5,472km
5m314dm3 = 5,014m3
8ha 3dam2 = 8,03ha
2phút 15 giây = 2,25 phút
5km472m = 5,472.km ;
5m3 14dm3=5,013 m3
8ha 3dam2 =8,03 ha ;
2 phút 15 giây= 135 phút
Trung bình mỗi phút cô Lan đi được :
2,4 : 15 = 0,16 (km)
Đáp số : 0,16 km
Đổi 15p=1/4h
Trung bình mỗi phút cô Lan đi là:
2.4:1/4=9.6(km)
Đáp số 9.6(km)
Xin tick ạ
Hàng ngày Conan Thường tập thể dục bằng cách đi bộ để rèn luyện sức khỏe Hôm nay cô đi bộ được quãng đường 2,4 km trong 15 phút Vậy trung bình mỗi phút Conan đi được bao nhiêu km.